Thursday, January 31, 2013

Lesson Plan in Filipino



I. Layunin:
A.Nauunawaan at natutukoy ang ibat ibang uri ng huni o ingay na ginagawa ng hayop.
B.Nakababasa nang may wastong galaw/hagod na mata mula sa kaliwa, pakanan.
C.Naibibigay ang mga detalyeng sumasagot sa mga tanong.
D.Naisasadula ang mahahalagang pangyayari sa kuwento.

II. Paksang Aralin:
Pagtukoy sa Iba’t ibang Huni ng Hayop
Sanggunian: BEC Pakikinig p. 33, Landas sa Wika at Pagbasa p. 2-6, MG p. 4-7, B.A. 2-8
Kagamitan: plaskard/larawan
Pinagsanib na Aralin: Filipino 
Pagpapahalaga: Nagsasabi ang Kahalagahan ng Alagang Hayop.

III. Pamamaraan:

A.PanimulangGawain:

a.Balik-Aral:
b.Pagganyak:
1.Sinu-sino sa inyo ang may alagang hayop? Anu-ano ang inyong alaga sa bahay?
2.Ipakita ang larawan ng mga hayop sa paligid. Pag-usapan ang ginagawa ng mgahayop sa tao.

B. Panlinang na Gawain:
1.   Sanayin ang mga bata sa mga sumusunod na mga Gawain sa wastong pagbasa nangmalakas
2.   Ipabasa nang malakas ang kuwentong Masayang Paligid sa isang mag-aaral bilanghuwaran.
3.   Ipaulit sa mga bata ang magbahagi ng kuwento na nagsasaad sa ginagawa ngbawat hayop.
4.   Ipauulit sa kanila ang huni/tunog ng bawat hayop.


IV.Pangwakas na Gawain:
A.Paglalapat:  Gayahin ang huni o ingay na ginagawa ng mga hayop batay sa nakalahad na mgakalagayan.

1.   Aso- nagagalit sa pagdating ng hindi niya kilalang tao
2.   Tandang -nanggigising ng tao dahil umaga na, nais niyang ipaalam ito
3.   Ibon- masaya, sasayaw-sayaw at kakanta-kanta habang nagpapalipat-lipat sa sangang mga puno.
     4. Palaka- Masaya sapagkat maghapon at magdamag na umuulan

V. Pagtataya:
Ipares ang mga huni ng Pangkat 1 sa pinagmulan ng mga tao sa pangkat. I sulat ang mga titik sa patlang.
  

            I                                       II
1.   Unga! Unga!                          a. baboy
2.   Me-e-e! Me-e-e!                   b.aso
3.   E-e-e-k! E-e-e-k!                  c.baka
4.   Ngiyaw! Ngiyaw!                   d.sisiw
5.   Tsip! Tsip!                            e.pusa


VI. Takdang Aralin:
Gumupit nang 3 larawan ng alagang hayop at idikit sa kwaderno. Isulat ang huni/ tunog natinutukoy nito.
 EDUCATIONAL TECHNOLOGY 2

1. Does it merely provide data or information?
        No, because it can only provide facts and information or data.


2.What does Web Quest also provide?(clue: Discovery features of the project search, roles of each group member in the search, etc.
        Provide sources of information that can learner use in project and help the learner develop high thinking skill in discovering,analyzing and evaluate data.

3.Will WebQuest suffice in case of local/domestic problems/questions, such as the definition of "Filipino" among patriots of the 1896 Philippine Revolution?
     
       

4.Where can we get information for local?domestic problems?questions?(clue: a library section for local materials).
       

Educational Technology 1